Phát huy đạo lý “Uống nước nhớ nguồn” của dân tộc, Đảng ủy, Ban CHQS huyện đã chỉ đạo triển khai nhiều việc làm cụ thể, thiết thực “Đền ơn đáp nghĩa”, góp phần cùng cấp ủy, chính quyền và nhân dân chăm lo tốt đời sống vật chất, tinh thần của các gia đình, đối tượng chính sách.
Sáng ngày 07/11, Ban CHQS huyện Văn Giang đã tổ chức Lễ phát động đợt thi đua cao điểm chào mừng kỷ niệm 50 năm Chiến thắng “Hà Nội – Điện Biên Phủ trên không”. Tới dự có đồng chí trung tá Đỗ Chí...
Sáng ngày 18/3, tại xã Nghĩa Trụ Ban CHQS huyện Văn Giang tổ chức khai mạc huấn luyện cho chiến sỹ dân quân tự vệ năm thứ nhất năm 2024 cho cụm 1 (xã Cửu Cao, Vĩnh Khúc, Nghũa Trụ).